in ,

25 tài khoản Instagram nhân vật nổi tiếng của điện ảnh quốc tế

25 tài khoản Instagram nhân vật nổi tiếng của điện ảnh quốc tế
Xếp hạng bài viết

25 tài khoản Instagram của các diễn viên điện ảnh, truyền hình, đạo diễn và quay phim nổi tiếng thế giới mà các “mọt phim” nên theo dõi.

Instagram ngày càng phát triển và được xem như một “đế chế” truyền thông xã hội không thua kém facebook, với hơn 700 triệu người dùng tính đến tháng Tư năm nay. Tất nhiên, khác với facebook, nguồn dữ liệu chỉ đến khi bạn bấm nút “theo dõi”. Vậy nên, quyền lựa chọn chủ động hoàn toàn thuộc về bạn. Dưới đây là 25 tài khoản Instagram của các diễn viên điện ảnh, truyền hình, đạo diễn và quay phim nổi tiếng thế giới mà các “mọt phim” nên theo dõi.

1. Lena Headey (@amlenaheadey – 946k followers)

Thật khó để tách biệt Lena Headey khỏi sự khiếp sợ và kinh tởm mà nhân vật của Cersei Lannister mang lại trong series phim Game of Thrones. Thế nhưng, tài khoản Instagram của cô ấy lại tràn ngập sự hài hước và ấm áp. Tuy là diễn viên nổi tiếng nhưng trang instagram cá nhân của cô lại không đăng tải thông tin và hình ảnh công khai, mà bạn phải gửi lời đề nghị theo dõi và đợi cô ấy đồng ý thôi.

2. The Rock (@therock – 85.8m followers)

Tài khoản của The Rock sẽ mang lại cho bạn những trận cười sảng khoái, những cảnh hậu trường trong các bộ phim của anh ấy, và tất nhiên không thể thiếu những bài tập thể hình “hạng nặng”.

3. Mahershala Ali (@mahershalaali – 278k followers)

Là nam diễn viên Hồi giáo đầu tiên đoạt giải Oscar nhờ vai phụ trong bộ phim Moonlight, đánh bạn với những người nổi tiếng như Big Sean, từng xuất hiện trong bộ ảnh của GQ… Mahershala Ali đang cho chúng ta thấy anh đang sở hữu những điều đáng thèm muốn nhất Hollywood.

4. Amy Poehler (@amypoehlersmartgirls – 572k followers)

Tài khoản của Amy Poehler là một phần mở rộng từ hoạt động của cô trong dự án cá nhân Smart Girls – một tổ chức chuyên giúp đỡ những cô gái trẻ tuổi tự nuôi dưỡng sự tự tin về bản thân mình. Mang đến nhiều hình ảnh tràn đầy năng lượng, tài khoản này có thể là cảm hứng để bạn tìm thấy động lực và những suy nghĩ tích cực.

5. Chris Pratt (@prattprattpratt – 11.5m followers)

Dù là lên ảnh hay ở ngoài ống kính, Chris Pratt vẫn luôn giữ thái độ dễ chịu, hài hước. Tài khoản Instagram là nơi tài tử Hollywood chia sẻ những hình ảnh ngốc nghếch đáng yêu của mình.

 

6. Bobby Cannavale (@bobby_cannavale – 77.3k followers)

Nam diễn viên kỳ cựu Bobby Cannavale cho thấy mỗi ngày của ông đều có những điều mới mẻ. Làm một ông bố khi ở bên con trai Rocco hay nhận sự chỉ đạo diễn xuất của đạo diễn Martin Scoresese, tất cả đều có trên tài khoản của Bobby.

7. Viola Davis (@violadavis – 1.5m followers)

Instagram của nữ diễn viên từng thắng giải Oscar, Viola Davis, là nơi pha trộn các thông tin về hoạt động xã hội, những bức ảnh thảm đỏ quyến rũ và những câu nói truyền cảm hứng của cô.

8. Hugh Jackman (@thehughjackman – 12.4m followers)

Thông thường, chúng ta sẽ phải trải qua khoảng thời gian khó khăn khi mới bắt đầu tham gia Instagram với lượng follower bằng 0, nhưng Hugh Jackman thì khác. “Người sói” nhanh chóng đạt được lượng followers khổng lồ nhờ sức hút của một ngôi sao hạng A. Anh thường chia sẻ những khoảnh khắc vui vẻ với vợ  hoặc hình ảnh hậu trường trong những bộ phim bom tấn của mình.

 

9. Emilia Clarke (@emilia_clarke – 9.3m followers)

Từ những khoảnh khắc vô tư với đoàn làm phim Game of Thrones  cho đến nụ hôn đáng yêu cho chú chỏ nhỏ của mình, Emilia Clarke thể hiện tính hài hước của mình ở khắp mọi nơi.

 

10. Kirsten Dunst (@kirstendunst – 991k followers)

Kristen Dunst không thường xuyên đăng bài, nhưng một khi cô ấy làm điều đó, chắc chắn sẽ là một thứ bắt mắt và thu hút.

 

11. Jaden Smith (@c.syresmith – 6.2m followers)

Cậu nhóc Karate Kid ngày nào nay đã trưởng thành, và lạc vào Instagram của cậu chàng có thể khiến bạn tưởng như mình đang xem tài khoản của một fashionisto. Khoan, mà cậu ấy thực sự cũng là một fashionisto mà!

12. Mindy Kaling (@mindykaling – 2.6m followers)

Mindy Kaling mang lại cảm giác của một người bạn đặc biệt khi luôn chia sẻ cảm giác hạnh phúc về sự thành công của đồng nghiệp hơn là chính mình. Cô luôn nghĩ cho người khác và đánh giá cao những người cô xem là bạn bè và đồng nghiệp.

13. Amy Schumer (@amyschumer – 6.2m followers)

Khi bạn có thể kéo Chris Rock, Dave Chappelle và Aziz Ansari vào một nhóm túm tụm với nhau bên trong một câu lạc bộ hài kịch, Amy Schemer chứng minh rằng cuộc sống của cô ấy có thể là ất cứ thứ gì ngoại trừ sự bình thường.

14. Aziz Ansari (@azizansari – 2.3m followers)

Mặc dù có rất nhiều hình ảnh về đời sống kiểu Hollywood, nhưng tài khoản của Aziz Ansari lại được biết đến nhiều hơn bởi tâm hồn ăn uống của anh ấy.

 

15. Rashida Jones (@rashidajones – 742k followers)

Cũng giống như Amy Poehler, tài khoản của Rashida Jones là nơi thể hiện quan điểm chính trị của cô về Standing Rock, bầu cử tổng thống và cải cách nhập cư.

16. Zendaya (@zendaya – 41.4m followers)

Instagram là nơi mà mỗi bức ảnh đều được chọn lọc kỹ lưỡng, nhưng tài khoản của Zendaya lại cho bạn ấn tượng rằng cô ấy thích thể loại ảnh snapshot hơn.

17. Chloë Sevigny (@chloessevigny – 579k followers)

Chloë Sevigny là một trong những tài khoản khác làm nổi bật hình ảnh người phụ nữ badass như Rei Kawakubo, Tina Turner, Michelle Obama và Joan Jett.

18. Michael B. Jordan (@michaelbjordan – 2.5m followers)

Tình yêu của Michael B. Jordan tỏa sáng lấp lánh trên tài khoản Instagram của anh ấy. Đó là những người nổi tiếng mà anh ấy tương tác trong trận đấu, hay tấm hình chụp chung với ngôi sao bóng rổi Carmelo Anthony,  với ông trùm rap Jay-Z…, tất cả sẽ cho bạn thấy một cái nhìn sâu sắc về tuổi trẻ, sự giàu có, nổi tiếng và bên trong thế giới thể thao.

 

19. Maisie Williams (@maisie_williams – 5m followers)

Chúng ta đã nghe nói về những cạm bẫy khi bạn trở thành ngôi sao Hollywood và bạn còn quá trẻ, nhưng ngôi sao của Game of Thrones, Maisie Williams, đã phủ nhận điều đó.

 

20. Judd Apatow (@juddapatow – 441k followers)

Instagram của Judd Apatow gần 90% là dành cho những người xung quanh ông, từ vai diễn của Girls, Love cho đến những người có ảnh hưởng khác đến sự nghiệp của ông, chẳng hạn như Garry Shandling.

21. Emmanuel Lubezki (@chivexp – 386k followers)

Với chiến thắng Oscar cho The RevenantBirdman và Gravity, tầm nhìn của Emmanuel Lubezki rõ ràng không ai sánh kịp.

21. Rachel Morrison (@rmorrison – 17.4k followers)

Với các bộ phim như Fruitvale StationDope và Black Panther sắp tới, tất cả các dự án mà cô giám sát điện ảnh, Rachel Morrison có khả năng khiến cho mọi bức ảnh đều có yếu tố của riêng cô.

 

22. Matthew Libatique (@libatique – 42.6k followers)

Làm việc chăm chỉ với tất cả mọi người, từ Darren Aronofsky trong Requiem for a Dream và Black Swan cho đến F. Gary Gray trong Straight Outta Compton, Matthew Libatique có gần 20 năm kinh nghiệm trong việc xây dựng những khung hình gây ấn tượng mạnh.

 

23. Rodrigo Prieto (@rpstam – 57.1k followers)

Rodrigo Prieto là người được giao nhiệm vụ phụ trách hình ảnh cho những bộ phim mới nhất của Scorsese, The Wolf of Wall Street, Silence và sắp tới là Irishman.

24. Phedon Papamichael (@papa2 – 43.6k followers)

Hình ảnh của những người đang yêu luôn trở nên đẹp đẽ một cách kỳ lạ qua bàn tay của Phedon Papamichael.

25. Jon Favreau (@jonfavreau – 247k followers)

Sinh ra trong một gia đinh có truyền thống làm phim uy tín, dự án tiếp theo của Jon Favreau liên quan đến bản remake The Lion King với sự tham gia của Donald Glover, điều đó khiến cho Instagram của ông luôn đầy hấp dẫn với giới làm phim.

Đông Quân (Tạp chí Phái mạnh ELLE Man)

Cuối Cùng Thì Sau 10 Năm Miley Cyrus và Liam Hemsworth Cũng Chính Thức Về Chung Một Nhà